ಉದ್ಯೋಗ ನಿರೀಕ್ಷಿತರಿಗೆ ಗುಡ್ ನ್ಯೂಸ್ :’ SBI ‘ನಲ್ಲಿ 12000 ಖಾಲಿ ಹುದ್ದೆಗಳಿಗೆ ನೇಮಕಾತಿ

ಉದ್ಯೋಗ ನಿರೀಕ್ಷಿತರಿಗೆ ಗುಡ್ ನ್ಯೂಸ್ :’ SBI ‘ನಲ್ಲಿ 12000 ಖಾಲಿ ಹುದ್ದೆಗಳಿಗೆ ನೇಮಕಾತಿ
Spread the love

ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (SBI) ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ (IT) ಮತ್ತು ಇತರ ಪಾತ್ರಗಳಿಗಾಗಿ ಸುಮಾರು 12,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನ ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ದಿನೇಶ್ ಖರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಹೊಸ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಮಾನ್ಯತೆ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಅವರಲ್ಲಿ ಕೆಲವರನ್ನ ನಂತರ ಐಟಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಹವರ್ತಿ ಪಾತ್ರಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಖರಾ ಹೇಳಿದರು.

ಸುಮಾರು 11,000 ರಿಂದ 12,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ನೇಮಕಾತಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಇವರು ಸಾಮಾನ್ಯ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು, ಆದರೆ ನಾವು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ನಮ್ಮ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 85 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಗಳಾಗಿರುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್’ನ್ನ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಅವರಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಮಾನ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ನಾವು ಅವರನ್ನು ವಿವಿಧ ಸಹವರ್ತಿ ಪಾತ್ರಗಳಿಗೆ ಚಾನಲ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಐಟಿಯಲ್ಲಿ ಚಾನಲ್ ಆಗುತ್ತವೆ ” ಎಂದು ಖರಾ ಹೇಳಿದರು.

 

ಮಾರ್ಚ್ 2024ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ಬ್ಯಾಂಕ್ ಒಟ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು 2,32,296 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ, ಇದು 2023 ರ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ 2,35,858 ರಿಂದ ಇಳಿದಿದೆ.

 

ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕೌಶಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ಹೊಸ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬ್ಯಾಂಕ್ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಖರಾ ಹೇಳಿದರು. “ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ನಾವು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕೌಶಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನೇಮಕಾತಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಖರಾ ಹೇಳಿದರು.

ಮಾರ್ಚ್ 31, 2024 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 24 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ 20,698 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗೆ ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮೇ 9 ರಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಎಸ್ಬಿಐ ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಇದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 16,695 ಕೋಟಿ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭ ಗಳಿಸಿತ್ತು. ಲಾಭವು ವಿಶ್ಲೇಷಕರ ಅಂದಾಜು 13,400 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಮೀರಿದೆ.

 

ಎಸ್ಬಿಐನ ಬಡ್ಡಿ ಆದಾಯವು ವರದಿಯ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 19 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ 1.11 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ.ಗೆ ತಲುಪಿದೆ.

 

ಮಾರ್ಚ್ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಆಸ್ತಿ ಗುಣಮಟ್ಟ ಸುಧಾರಿಸಿದೆ. ಎಸ್ಬಿಐನ ಒಟ್ಟು ಅನುತ್ಪಾದಕ ಆಸ್ತಿ (ಜಿಎನ್ಪಿಎ) ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಶೇಕಡಾ 2.78 ರಿಂದ ಶೇಕಡಾ 2.24 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ, ನಿವ್ವಳ ಎನ್ಪಿಎ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಶೇಕಡಾ 0.67 ಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಶೇಕಡಾ 0.57 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ. ಫಲಿತಾಂಶದ ನಂತರದ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ, ಎಸ್ಬಿಐ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ದಿನೇಶ್ ಖರಾ, ಜಿಎನ್ಪಿಎ 10 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಶೇಕಡಾ 2.24 ರಷ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

Comments

No comments yet. Why don’t you start the discussion?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *